ĐẠI HỌC KỸ THUẬT CÔNG NGHỆ TP.HCM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Học Tiếng Anh?

4 posters

Go down

Học Tiếng Anh? Empty Học Tiếng Anh?

Bài gửi  Nguyen Kim Thu Mon 9 Aug 2010 - 19:19

Các bạn ơi!
Làm sao để học tiếng anh tốt? ai có tài liệu hay soft nào giúp học tiếng anh thì cho mình xin nha!
Thanks trước!
Nguyen Kim Thu
Nguyen Kim Thu
Admin

http://10ldth01.friendhood.net

Học Tiếng Anh? Empty Re: Học Tiếng Anh?

Bài gửi  nmt3112 Mon 9 Aug 2010 - 19:57

Theo mình nghĩ thì để học tốt tiếng anh thì chúng ta phải nắm nhiều từ vựng...mình xin góp ý một trang từ điển online (chắc ai cũng bít rùi). Mình rất hay học trên đây, vừa tra từ, vừa hỉu nghĩa và bít cách phát âm nữa...http://vdict.com/
Xin bỏ qua nếu các bạn đã bít.
nmt3112
nmt3112

Bài gửi  Nguyen Kim Thu Tue 10 Aug 2010 - 9:21

nmt3112 đã viết:Theo mình nghĩ thì để học tốt tiếng anh thì chúng ta phải nắm nhiều từ vựng...mình xin góp ý một trang từ điển online (chắc ai cũng bít rùi). Mình rất hay học trên đây, vừa tra từ, vừa hỉu nghĩa và bít cách phát âm nữa...http://vdict.com/
Xin bỏ qua nếu các bạn đã bít.
thanks nhiu!!!
Nguyen Kim Thu
Nguyen Kim Thu
Admin

http://10ldth01.friendhood.net

Bài gửi  hecxan Wed 11 Aug 2010 - 18:37

Có nhìu cách để học anh văn lắm, nếu học trên mạng thì vào google search , có hàng tá trang, tuỳ vào trình độ mà bạn chọn trang nào học. Còn như bạn kia học trên từ điển cũng là 1 cách khá hay nhưng khá nhàm chán. Ở mấy trang web học tiếng Anh nó chia ra nhìu phần, vừa học từ vựng , vừa học nghe, vừa văn phạm . Tất nhiên kết hợp thêm từ điển là không thể thiếu. Chúc các bạn học tốt ^^
hecxan
hecxan

Học Tiếng Anh? Empty Cách học tốt tiếng anh đây.!.

Bài gửi  face2face Tue 17 Aug 2010 - 11:09

Chào các bạn lớp 10ldth01

theo mình cũng có rất nhiều cách học anh văn, nhưng theo mình nghĩ cũng chưa hẳn có cách nào là tốt nhất cho cá nhân nhất định nào đó.
Còn tùy theo mỗi người nữa mà cái chính theo mình cảm nhận được là : siêng năng và nên học nghiêm túc.
ví dụ 1: đi làm giờ nghỉ trưa các bạn có thể học từ vựng mà từ vựng nếu muốn hiệu quả nhanh nhất thì phải giả lập tình huống để học từ vựng vừa nhanh vừa hiệu quả. chứ học lang mang mà hok áp dụng cũng quên hết .tốt nhất nên lấy chủ đề nào đó gần với công việc của bạn.
ví dụ 2: nên mua các loại sách một bên là tiếng việc rồi bên kia là tiếng anh (nên nhớ thường các loại sách thường là anh dịch sang việt) rồi tối trước khi đi ngủ đọc một bài nếu có thể hiểu thì đọc một lần cũng đủ nhưng tuyệt đối là phải đọc xong mới ngủ.
lên mạng down tài liệu vừa có phần đọc vừa có phần nghe (cùng nội dung tức là các bạn nhìn vào bài đọc vừa đọc vừa nghe người bản xứ phát âm các câu từ đó rồi đọc theo)

Hy vọng chút kinh nghiệm của mình có thể giúp ích cho các bạn.!.
Thân chào các bạn 10LDTH01
chúc các bạn vui và học tốt

face2face

Bài gửi  hecxan Tue 17 Aug 2010 - 21:26

face2face đã viết:Chào các bạn lớp 10ldth01

theo mình cũng có rất nhiều cách học anh văn, nhưng theo mình nghĩ cũng chưa hẳn có cách nào là tốt nhất cho cá nhân nhất định nào đó.
Còn tùy theo mỗi người nữa mà cái chính theo mình cảm nhận được là : siêng năng và nên học nghiêm túc.
ví dụ 1: đi làm giờ nghỉ trưa các bạn có thể học từ vựng mà từ vựng nếu muốn hiệu quả nhanh nhất thì phải giả lập tình huống để học từ vựng vừa nhanh vừa hiệu quả. chứ học lang mang mà hok áp dụng cũng quên hết .tốt nhất nên lấy chủ đề nào đó gần với công việc của bạn.
ví dụ 2: nên mua các loại sách một bên là tiếng việc rồi bên kia là tiếng anh (nên nhớ thường các loại sách thường là anh dịch sang việt) rồi tối trước khi đi ngủ đọc một bài nếu có thể hiểu thì đọc một lần cũng đủ nhưng tuyệt đối là phải đọc xong mới ngủ.
lên mạng down tài liệu vừa có phần đọc vừa có phần nghe (cùng nội dung tức là các bạn nhìn vào bài đọc vừa đọc vừa nghe người bản xứ phát âm các câu từ đó rồi đọc theo)

Hy vọng chút kinh nghiệm của mình có thể giúp ích cho các bạn.!.
Thân chào các bạn 10LDTH01
chúc các bạn vui và học tốt

wow , xin cám ơn lời khuyên của bạn, mình thấy đây là 1 cách khá hay, nhưng hơi vất vả xíu. Nhưng nếu chịu khó 1 thời gian bảo đảm sẽ học tiếng Anh rất tốt . Chắc bạn face2face học tiếng Anh khá lắm nhỉ ^^
hecxan
hecxan

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics